!! Dr@goN Heart guild Forum !!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
!! Dr@goN Heart guild Forum !!

Dragon Heart Guild Forum

HomeHome  PortalliPortalli  SearchSearch  Latest imagesLatest images  RegisterRegister  Log inLog in  

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ

Go down 
AuthorMessage
Loki
Admin
Admin
Loki

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 96

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ Empty
PostSubject: เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ   เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ EmptySun 27 Aug 2006, 23:59

เนื่องจากผมเห็นว่าไม่มีคนใช้ Avatar ( รูปประจำตัว ) และ Signature (ลายเซ็น) กันเลยวันนี้ก็จะมาสอนวิธีใส่กันนะครับ สำหรับคนใส่ไม่ได้หรือไม่เป็นนะครับ

-----------------

ขั้นตอนการทำ Avatar หรือรูปประจำตัว

1.ตอนแรกก็ให้กดเมนู " ข้อมูลส่วนตัว(Profile) ด้านบนนะครับ

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 001si9

2.จากนั้นก็ให้ดำเนินการต่อโดยการกดที่เมนู " รูปประจำตัว "

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 002uq5

3.มาถึงขั้นตอนที่ 3 ซึ่งเป็นขั้นตอนสุดท้ายแล้วนะครับ

สำหรับใครที่มีรูปที่ต้องการทำเป็น Avatar อยู่แล้วก็ทำการกดที่ " Browse " นะครับ

สำหรับใครที่ไม่ต้องการให้หนักทางเว็บหรือต้องการนำรูปจากเว็บอื่นมาใส่ก็สามารถใส่ได้ที่เมนูคำสั่ง " เชื่อมโยงไปนอกเว็บนี้ " นะครับ ถ้าใครต้องการอัพรูปก็เข้าไปได้ที่เว็บนี้

http://imageshack.us หรือ http://photobucket.com นะครับ

หรือถ้าใครไม่มีรูปจะใส่ลงไปทางบอร์ดเราก็มีให้อยู่แล้วนะครับโดยการกดที่ " แสดงรูปภาพที่มีให้ " แล้วเลือกได้ตามใจชอบเลยครับ

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 003jm4

ก็จบแล้วนะครับสำหรับการทำ Avatar อย่างง่ายๆ ทีนี้เราก็จะมีรูปภาพไปอวดชาวบ้านได้แล้วนะครับ เออ! แล้วสำหรับ Avatar หรือรูปประจำตัวนี้ ควรขนาด 120 x 120 นะครับ

--------------

ทีนี้ก็มาถึงขั้นตอนการทำ Signature กันนะครับ

ขั้นตอนแรกเลยก็ให้ทำเหมือนเดิมนะครับคือการกดที่เมนู " ข้อมูลส่วนตัว(profile) "

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 001kj6

ขั้นตอนที่สองก็ให้ทำการเลื่อนลงมาด้านล่างก็จะพบกับเมนูคำสั่ง " Edit Signature " นะครับก็ให้กดไปเลยครับ

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 002fv6

ขั้นตอนที่สามนะครับ เราก็จะเจอกับหน้าจอดังนี้

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 003df4

เราจะพบกับช่องใส่คำพูดนะครับ แล้วก็สามารถใส่ภาพหรือคำพูดต่างๆ ได้นะครับเมื่อใส่แล้วก็ให้กด แสดงตัวอย่างก่อนนะครับเพื่อดูว่าที่เราทำมาถูกใจรึไม่?

ทีนี้ก็กด" ส่ง ( Submit )" สิครับ

ขั้นตอนที่สี่ก็ให้เรากดที่เมนู " การตั้งค่าต่างๆ " ด้านบนนะครับ

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 004kj0

มาถึงขั้นตอนที่ห้าซึ่งเป็นขั้นตอนสุดท้ายนะครับ

ขั้นตอนนี้ก็ให้เราเลื่อนลงมาดูคำสั่งด้านซ้ายนะครับ ที่เขียนว่า " แนบลายเซ็นด้วยเสมอ "

ในตอนแรกบางคนอาจจะติ๊ก " ไม่ใช่ " นะครับ ก็ให้เราเปลี่ยนเป็นติ๊ก " ใช่ " นะครับ แล้วก็ทำการกด " ส่ง(Submit) " เป็นอันเสร็จครับ

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ 005pu9

----------------------

ก็จบไปแล้วนะครับสำหรับการใส่ Avatar กับ Signature เป็นไงครับ? ไม่ยากใช่มั้ยครับ?

ทีนี้เราก็จะมี รูปประจำตัว กับ ลายเซ็น ที่ไม่เหมือนใครได้แล้วครับ

ขอให้สนุกกับการใช้บอร์ดนะครับ

ขอขอบคุณผู้ใช้บอร์ดทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ

Holysecond Team..
Back to top Go down
http://dh-fs.fateback.com

เรื่องวิธีใส่ Avatar กับ Signature นะครับ
Back to top 
Page 1 of 1